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TANGAZO LA SERIKALI NA. 458 la tarehe 24/6/2022 
 
 

SHERIA YA UWAKALA WA MELI TANZANIA,  
(SURA YA 415) 

____ 
 

AMRI 
____ 

(Imetengenezwa chini ya kifungu cha 28(3)) 
_____ 

 
AMRI YA NAULI ZA ABIRIA KWA USAFIRI MAJINI, 2022 

 
Jina  1. Amri hii itajulikana kama Amri ya Nauli za Abiria kwa 

Usafiri Majini, 2022. 
  
Matumizi  2. Amri hii itatumika kwa meli zinazomilikiwa na 

Kampuni wakati zikisafiri kwenye njia za- 

(a) Mwalo wa Kirumba, Mwanza  kwenda Kisiwa cha 
Godziba; 

(b) Mwalo wa Kirumba, Mwanza  kwenda Gana; na 
(c) Gana kwenda Godziba. 

  
Tafsiri  3. Katika Amri hii, isipokuwa kama muktadha unahitaji 

vinginevyo- 
Sura ya 415 “Sheria” maana yake ni Sheria ya Uwakala wa Meli Tanzania; 
 
Sura ya 212 

“Kampuni” maana yake ni Kampuni ya Huduma za Meli 
iliyosajiliwa kwa mujibu wa Sheria ya Makampuni; 

 “Shirika” maana yake ni Shirika la Uwakala wa Meli Tanzania 
lililoanzishwa chini ya kifungu cha 4 cha Sheria; na 

 “meli” maana yake ni MV. Clarias, ML. Wimbi na meli nyingine 
zinazoendeshwa na Kampuni katika Ziwa Victoria. 

  
Tozo ya nauli 
zilizoidhinish
wa 

 4. Kampuni itakapokuwa ikiendesha meli yoyote, 
ikiwemo MV. Clarias na ML. Wimbi itapaswa- 

(a) kutoza nauli ya abiria na mizigo kama ilivyoainishwa 
katika Jedwali la Amri hii;  

 (b) kumtoza mtoto mwenye umri wa kati ya miaka 
mitano na kumi na moja, nusu ya nauli ya mtu 
mzima; na 

 
 

(c) kuzingatia masharti ya utoaji huduma ya usafiri kwa 
njia ya maji yaliyotolewa na Shirika kwa mujibu wa 
Sheria.   

  
Masharti ya 
huduma 

 5. Kampuni, wakati ikitoa huduma, itazingatia masharti 
yafuatayo: 

(a) haitatoza mzigo unaoambatana na abiria ambao 
hauzidi kilo ishirini; 

 (b) haitatoza nauli kwa mtoto mwenye umri chini ya 
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miaka mitano;  
 (c) itaimarisha mikakati ya kimasoko ili kuongeza idadi 

ya abiria na shehena; 
 (d) itawasiliana na wamiliki wa eneo la mwalo wa 

Kirumba, Gana na Godziba ili kurasimisha maeneo 
hayo ya kibandari na kuboresha miundombinu kwa 
usalama wa huduma; na 

Sura ya 165 (e) itazingatia viwango vya usalama kama vilivyotolewa 
katika Sheria ya Usafiri Majini na kanuni zake.   

 
 
 
 

________ 
JEDWALI 

______ 
(Imetengenezwa chini ya aya ya 4(a)) 

______ 
 

UKOMO WA NAULI ZILIZOIDHINISHWA 
 

Njia Nauli ya Mtu Mzima (TZS) 
Kirumba – Godziba 16,500 

Kirumba – Gana 10,500 
Gana – Godziba 6,000 

 
 

UKOMO WA NAULI YA MIZIGO 
 

Bidhaa Kipimo Kirumba Cluster Port–Gana/Godziba 

Dagaa kilo 50 4,000 

Samaki Wabichi kilo100 11,500 

Samaki Wakavu Kilo 100 17,500 

Mabati 1 Bando 15,000 

Sementi Kilo 50 2,500 

Bia/Soda 1 kreti 1,200 

Injini 1 20,000 

Ngano Kilo 50  900 

Mizigo mingineyo Kilo 50  4,000 

 
 
 
 

Dar es Salaam,              KAIMU ABDI MKEYENGE 
                  17 Juni., 2022                          Mkurugenzi Mkuu 

   


